Vấn đề đồng phạm

Ngày hỏi:23/03/2014
Tôi và một người nữa cùng làm trong một phân xưởng đi ăn trộm nhưng không bàn bạc với nhau thì có bị coi là đồng phạm không?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 20 của Bộ luật Hình sự thì đồng phạm là trường hợp có hai người trở lên cố ý cùng thực hiện một tội phạm.

      Trường hợp của bạn nêu, do các bạn không cố ý cùng thực hiện trộm cắp tài sản nên các bạn không bị coi là đồng phạm.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn