02 triển lãm phải xin cấp Giấy phép

Ngày hỏi:06/03/2019

Em là nhân viên thực tập của một công ty chuyên về triển lãm. Quản lý có kêu em tìm hiểu quy định pháp luật mới nhất hiện nay về những loại triển lãm phải xin cấp Giấy phép. Anh chị trong Ban biên tập có thể cung cấp thông tin giúp em được không ạ? Em cảm ơn anh chị rất nhiều

Thủy Trúc (096***)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 10 Nghị định 23/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 15/04/2019) về hoạt động triển lãm thì 02 triển lãm sau phải xin cấp Giấy phép:

      - Triển lãm do tổ chức, cá nhân tại Việt Nam đưa ra nước ngoài.

      - Triển lãm do tổ chức quốc tế, tổ chức, cá nhân nước ngoài tổ chức tại Việt Nam.

      Trên đây là nội dung quy định về các triển lãm phải xin cấp Giấy phép. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này, bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 23/2019/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn