Bán thiết bị tín hiệu xe cấp cứu bị phạt đến 5 triệu đồng

Ngày hỏi:18/09/2020

Trường hợp một người bán thiết bị xe cấp cứu cho người khác để gắn vào ô tô của mình mà người đó không có giấy phép sử dụng loại thiết bị này thì phạt bao nhiêu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Bán thiết bị tín hiệu xe cấp cứu bị phạt đến 5 triệu đồng
      (ảnh minh họa)
    • Căn cứ Khoản 2i Điều 11 Nghị định 167/2013/NĐ-CP quy định như sau:

      Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

      - Hoạt động kinh doanh vũ trường, trò chơi điện tử có thưởng dành cho người nước ngoài, casino nhưng không có bảo vệ là nhân viên của công ty kinh doanh dịch vụ bảo vệ theo quy định;

      - Bán hoặc cho thiết bị phát tín hiệu của xe được quyền ưu tiên cho những đối tượng không có giấy phép sử dụng loại thiết bị trên của cơ quan có thẩm quyền.

      Như vậy, hành vi bán thiết bị phát tín hiệu của xe được quyền ưu tiên cho những đối tượng không có giấy phép sử dụng loại thiết bị trên có thể bị phạt đến 5.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn