Các biện pháp bảo vệ trẻ em là người làm chứng

Ngày hỏi:03/06/2017

Các biện pháp bảo vệ trẻ em là người làm chứng được quy định thế nào? Chào ban biên tập Thư ký luật, tôi là Hoàng, đang sinh sống ở Quảng Nam, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Các biện pháp bảo vệ trẻ em là người làm chứng được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Minh Hoàng_097**)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Các biện pháp bảo vệ trẻ em là người làm chứng được quy định tại Khoản 3 Điều 71 Luật trẻ em 2016, theo đó:

    Trẻ em là người làm chứng được bảo vệ an toàn tính mạng, sức khỏe, nhân phẩm, danh dự và bí mật đời sống riêng tư; hạn chế tối đa việc dẫn giải, gây áp lực về tâm lý.

    Trên đây là quy định về các biện pháp bảo vệ trẻ em là người làm chứng. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật trẻ em 2016.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn