Các cấp độ hỗ trợ dành cho trẻ em

Ngày hỏi:01/06/2017

Các cấp độ hỗ trợ dành cho trẻ em được quy định thế nào? Chào ban biên tập Thư ký luật, tôi là Xuân, đang sinh sống ở Phú Thọ, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Các cấp độ hỗ trợ dành cho trẻ em được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Ngọc Xuân_098**)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Các cấp độ hỗ trợ dành cho trẻ em được quy định tại Khoản 1 Điều 49 Luật trẻ em 2016, theo đó:

    Cấp độ hỗ trợ bao gồm các biện pháp bảo vệ được áp dụng đối với trẻ em có nguy cơ bị bạo lực, bóc lột, bỏ rơi hoặc trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt nhằm kịp thời phát hiện, giảm thiểu hoặc loại bỏ nguy cơ gây tổn hại cho trẻ em.

    Trên đây là quy định về các cấp độ hỗ trợ dành cho trẻ em. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật trẻ em 2016.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn