Cấp độ phòng ngừa dành cho trẻ em là gì?

Ngày hỏi:01/06/2017

Cấp độ phòng ngừa dành cho trẻ em là gì? Chào ban biên tập Thư ký luật, tôi là Phong, đang sinh sống ở Hà Tĩnh, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Cấp độ phòng ngừa dành cho trẻ em là gì? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Thanh Phong_098**)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Cấp độ phòng ngừa dành cho trẻ em được quy định tại Khoản 1 Điều 48 Luật trẻ em 2016, theo đó:

    Cấp độ phòng ngừa gồm các biện pháp bảo vệ được áp dụng đối với cộng đồng, gia đình và mọi trẻ em nhằm nâng cao nhận thức, trang bị kiến thức về bảo vệ trẻ em, xây dựng môi trường sống an toàn, lành mạnh cho trẻ em, giảm thiểu nguy cơ trẻ em bị xâm hại hoặc rơi vào hoàn cảnh đặc biệt.

    Trên đây là quy định về cấp độ phòng ngừa dành cho trẻ em. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật trẻ em 2016.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn