Chèo kéo người tham dự lễ hội sử dụng dịch vụ, hàng hóa thì bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:05/08/2021

Cho hỏi trường hợp chèo kéo người tham dự lễ hội sử dụng dịch vụ, hàng hóa của mình thì sẽ bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm b Khoản 2 Điều 14 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi chèo kéo người tham dự lễ hội sử dụng dịch vụ, hàng hóa của mình.

      Như vậy, chèo kéo người tham dự lễ hội sử dụng dịch vụ, hàng hóa của mình thì sẽ bị phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn