Chi thù lao đối với chuyên gia tư vấn khoa học cho công tác thăm dò khai quật khảo cổ

Ngày hỏi:07/10/2019

Theo tôi được biết gần đây Bộ Tài chính vừa ban hành thông tư mới quy định về công tác thăm dò khai quật khảo cổ. Thế, tôi nhờ Ban biên tập hỗ trợ giúp tôi thông tin quy định về chi thù lao đối với chuyên gia tư vấn khoa học cho công tác thăm dò khai quật khảo cổ? Mong phản hồi!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Chi thù lao đối với chuyên gia tư vấn khoa học cho công tác thăm dò khai quật khảo cổ được quy định tại Khoản 2 Điều 4 Thông tư 67/2019/TT-BTC (Có hiệu lực từ 08/11/2019), cụ thể như sau:

      Chi thù lao đối với chuyên gia tư vấn khoa học cho công tác thăm dò, khai quật khảo cổ (là người ký hợp đồng tham gia tư vấn khoa học trong quá trình xây dựng và thực hiện dự án thăm dò, khai quật khảo cổ):

      Chuyên gia tư vấn khoa học tham gia tư vấn dự án thăm dò, khai quật khảo cổ theo hình thức hợp đồng tư vấn. Mức chi cho chuyên gia tư vấn khoa học làm căn cứ để ký kết hợp đồng trọn gói cho những ngày tham gia tư vấn: mức chi 650.000 đồng/ngày/người; ngoài mức thù lao trên, chuyên gia tư vấn khoa học được thanh toán tiền thuê phòng nghỉ tại nơi đến công tác, tiền tàu, xe (nếu có) theo mức chi quy định về chế độ công tác phí áp dụng đối với các cơ quan hành chính và đơn vị sự nghiệp công lập.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn