Chính sách cho người có công mắc bệnh hiểm nghèo

Ngày hỏi:27/04/2016

Bố tôi là thương binh hạng 2/4, tỷ lệ 65%, bị cắt chi dưới trái trong kháng chiến chống Mỹ. Hiện, bố tôi mắc bệnh ung thư phổi và tắc mạch máu chi phải, cắt chi phải, vậy ngoài việc được hưởng lương hưu hàng tháng bố tôi còn được trợ cấp gì khác không?

Tuấn Trường - Quận Long Biên, Hà Nội

Nội dung này được Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội tư vấn như sau:

  • Chế độ ưu đãi đối với thương binh được quy định tại Điều 20, Điều 21 và Điều 22, Pháp lệnh ưu đãi người có công với cách mạng và được hướng dẫn chi tiết tại Mục 6 Nghị định 31/2013/NĐ-CP ngày 9/4/2013 của Chính phủ.

    Đề nghị ông tham khảo các văn bản nêu trên để biêt hoặc liên hệ với Sở Lao động - Thương binh và Xã hội thành phố Hà Nội để được hướng dẫn cụ thể.


Nguồn:

Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn