Có được kinh doanh dịch vụ vũ trường sau 12 giờ đêm không?

Ngày hỏi:30/08/2019

Công ty tôi đang sở hữu một cơ sở kinh doanh dịch vụ vũ trường, tôi nghe nói có quy định mới về thời gian kinh doanh trong ngày. Cho hỏi công ty tôi thực hiện kinh doanh sau 12 giờ đêm thì có bị phạt không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Quyết định 2750/QĐ-BVHTTDL năm 2019 có hiệu lực ngày 01/9/2019 quy định trách nhiệm của doanh nghiệp, hộ kinh doanh khi kinh doanh dịch vụ vũ trường phải phải tuân theo các quy định sau đây:

      - Ngoài trách nhiệm quy định tại Điều 6 Nghị định số 54/2019/NĐ-CP ngày 19 tháng 6 năm 2019 doanh nghiệp hoặc hộ kinh doanh dịch vụ vũ trường có trách nhiệm:

      - Không được hoạt động từ 02 giờ sáng đến 08 giờ sáng.

      - Không cung cấp dịch vụ vũ trường cho người chưa đủ 18 tuổi.

      - Trường hợp có chương trình biểu diễn nghệ thuật phải thực hiện theo quy định của pháp luật về biểu diễn nghệ thuật.

      => Như vậy, căn cứ quy định trên thì công ty bạn được phép kinh doanh dịch vụ vũ trường sau 12 giờ đêm, tuy nhiên chỉ kinh doanh tối đa là đến 2 giờ sáng, sau 2 giờ sáng công ty bạn tiếp tục kinh doanh sẽ bị phạt.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn