Công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:03/10/2018

Mọi người hãy trả lời giúp tôi các câu hỏi sau đây: Công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin chân thành cảm ơn!

Bảo Quốc - Đồng Nai

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi được quy định tại Điều 15 Luật người cao tuổi năm 2009 với nội dung như sau:

      - Việc xây dựng mới hoặc cải tạo khu chung cư, công trình công cộng khác phải phù hợp với đặc điểm, nhu cầu sử dụng của người cao tuổi.

      - Khi tham gia giao thông công cộng, người cao tuổi được giúp đỡ, sắp xếp chỗ ngồi thuận tiện.

      Trên đây là nội dung trả lời về quy định công trình công cộng, giao thông công cộng đối với người cao tuổi. Bạn có thể tìm hiểu thêm thông tin về vấn đề này tại Luật người cao tuổi năm 2009.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn