Đại lý Internet được phép hoạt động khi đáp ứng các điều kiện gì?

Ngày hỏi:28/02/2019

Chào Ban tư vấn, tôi tên Minh Thắng hiện sinh sống tại Kiên Giang, qua thời gian đi học đi làm để lấy kinh nghiệm thì nay tôi muốn tự mình làm chủ, cụ thể là trờ thành đại lý Internet, tuy nhiên tôi chưa rõ là đại lý Internet được phép hoạt động khi đáp ứng các điều kiện gì? Rất mong nhận được phản hồi.

(thang***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 1 Điều 8 Nghị định 72/2013/NĐ-CP về quản lý, cung cấp, sử dụng dịch vụ Internet và thông tin trên mạng, có quy định đại lý Internet được phép hoạt động khi đáp ứng đủ các Điều kiện sau đây:

      - Đăng ký kinh doanh đại lý Internet;

      - Ký hợp đồng đại lý Internet với doanh nghiệp cung cấp dịch vụ truy nhập Internet;

      - Trường hợp cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử phải tuân thủ quy định: Tổ chức, cá nhân chỉ được thiết lập điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng khi có Giấy chứng nhận đủ Điều kiện hoạt động điểm cung cấp dịch vụ trò chơi điện tử công cộng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn