Đăng tác phẩm báo chí đã bị đình chỉ phát hành lên trang điện tử tổng hợp phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:22/10/2020

Trường hợp tổ chức đăng tác phẩm báo chí đã bị đình chỉ phát hành lên trang thông tin điện tử tổng hợp thì phạt bao nhiêu tiền? Xin được hỗ trợ theo quy định mới ạ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm d Khoản 4 và Khoản 7 Điều 20 Nghị định 119/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 1/12/2020) quy định như sau:

      - Phạt tiền từ 40.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với hành vi sau đây: Đăng, phát các tác phẩm báo chí, nội dung thông tin trong tác phẩm báo chí, xuất bản phẩm đã bị đình chỉ phát hành, thu hồi, tịch thu, cấm lưu hành, gỡ bỏ, tiêu hủy.

      - Hình thức xử phạt bổ sung: Tước quyền sử dụng giấy phép từ 03 tháng đến 12 tháng đối với hành vi vi phạm này.

      Như vậy, tổ chức đăng tác phẩm báo chí đã bị đình chỉ phát hành lên trang thông tin điện tử tổng hợp thì có thể bị phạt đến 50 triệu đồng. Mức phạt này là mức phạt đối với tổ chức (Khoản 2 Điều 4 Nghị định 119/2020/NĐ-CP).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn