Diện tích sàn của cơ sở kinh doanh dịch vụ karaoke trong PCCC được hiểu thế nào?

Ngày hỏi:17/09/2021

Xin được hỏi, theo quy định hiện nay thì diện tích sàn của cơ sở kinh doanh dịch vụ karaoke trong PCCC được hiểu thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 1 Điều 4 Thông tư 147/2020/TT-BCA quy định về biện pháp bảo đảm an toàn phòng cháy, chữa cháy và cứu nạn, cứu hộ đối với cơ sở kinh doanh dịch vụ karaoke, dịch vụ, trong đó:

      Diện tích sàn là diện tích của tất cả các khu vực được bao che trong một gian phòng hoặc tầng nhà, bao gồm cả diện tích các kênh dẫn, sàn giếng thang máy, nhà vệ sinh, buồng thang bộ, diện tích chiếm chỗ bởi đồ dùng, máy móc, thiết bị cố định hoặc di động và cả các diện tích sinh hoạt hở ngoài trời.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hát karaoke gây ồn
    Hoạt động karaoke
    Kinh doanh karaoke
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn