Điều kiện người có công giúp đỡ cách mạng được hưởng chế độ

Ngày hỏi:05/05/2017
Xin hỏi: Trường hợp không có tên trong “Bằng có công với nước” tặng cho gia đình nhưng có tên trong hồ sơ khen thưởng thì người đó có được hưởng chế độ ưu đãi người có công giúp đỡ cách mạng không?

    Nội dung này được Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Điều 38 Thông tư 05/2013/TT-BLĐTBXH ngày 15/5/2013 của Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội, trường hợp người có công giúp đỡ cách mạng có tên trong hồ sơ khen thưởng nhưng không có tên trong Bằng “Có công với nước” hoặc Huân chương kháng chiến, Huy chương kháng chiến, được giải quyết trợ cấp ưu đãi, khi xác lập hồ sơ kèm thêm giấy xác nhận của cơ quan Thi đua khen thưởng cấp huyện.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn