Điều kiện tổ chức trại sáng tác điêu khắc được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:22/12/2016

Điều kiện tổ chức trại sáng tác điêu khắc được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập. Tôi hiện đang làm cán bộ văn hóa. Tôi có thắc mắc mong được Ban biên tập hỗ trợ. Điều kiện tổ chức trại sáng tác điêu khắc được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Minh Hương (huong****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Điều kiện tổ chức trại sáng tác điêu khắc được quy định tại Điều 33 Nghị định 113/2013/NĐ-CP về hoạt động mỹ thuật như sau:

      Cơ quan, tổ chức Việt Nam được cấp giấy phép tổ chức trại sáng tác điêu khắc, phải đáp ứng các điều kiện sau:

      - Có chức năng hoạt động văn hóa nghệ thuật;

      - Có đề án được cấp có thẩm quyền phê duyệt;

      - Có thể lệ tổ chức trại sáng tác điêu khắc.

      Trên đây là quy định về Điều kiện tổ chức trại sáng tác điêu khắc. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 113/2013/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn