Đổi địa điểm văn phòng đại diện cơ quan báo chí mà không thông báo phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:22/10/2020

Trường hợp, tổ chức thay đổi địa điểm văn phòng đại diện của cơ quan báo chí mà không thông báo bằng văn bản với cơ quan có thẩm quyền thì bị phạt bao nhiêu ạ? Xin hỏi theo quy định mới nhất?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Điểm a Khoản 1 Điều 21 Nghị định 119/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 1/12/2020) quy định như sau:

      Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với hành vi sau đây: Không thông báo bằng văn bản với cơ quan nhà nước có thẩm quyền khi thay đổi địa điểm văn phòng đại diện, trưởng văn phòng đại diện của cơ quan báo chí;

      Như vậy, tổ chức không thông báo bằng văn bản với cơ quan nhà nước có thẩm quyền khi thay đổi địa điểm văn phòng đại diện của cơ quan báo chí có thể bị phạt đến 5 triệu đồng. Mức phạt này là mức phạt đối với tổ chức (Khoản 2 Điều 4 Nghị định 119/2020/NĐ-CP).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn