Đổi thẻ Gia đình liệt sĩ

Ngày hỏi:27/02/2015
Tôi muốn đổi thẻ Gia đình liệt sĩ cho đúng năm sinh của thân nhân thì làm sao, cần những giấy tờ gì, nọp tại đâu ?

    Nội dung này được Sở Lao động- Thương binh và Xã hội Thành phố Đà Nẵng tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 48, Chương II, Thông tư số 05/2013/TT-BLĐTBXH ngày 15/5/2013 và của Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội thì thủ tục đính chính thông tin trong hồ sơ liệt sĩ (thân nhân liệt sĩ sai thông tin về tên, chữ lót, năm sinh) như sau:

      - Đơn đề nghị đính chính thông tin trong hồ sơ liệt sĩ (Mẫu HS5 tại Thông tư 05/2013/TT-BLĐTBXH)

      - Bản khai tình hình thân nhân liệt sĩ (Mẫu LS4 tại Thông tư 05/2013/TT-BLĐTBXH) có xác nhận của UBND xã, phường.

      - Kèm theo một trong các giấy tờ làm căn cứ để đính chính thông tin như: Bản sao giấy khai sinh, lý lịch đảng viên, lý lịch cán bộ... thể hiện mối quan hệ là thân nhân liệt sĩ có xác nhận của cơ quan, đơn vị).

      Bạn cần liên hệ với Cán bộ Lao động - Thương binh và Xã hội nơi cư trú để được hướng dẫn thực hiện việc điều chỉnh thông tin theo quy định./.


    Nguồn:

    Website Sở Lao động thương binh và Xã hội Thành phố Đà Nẵng
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn