Đối xử không công bằng với người sử dụng thư viện thì có thể bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:10/08/2021

Cho hỏi đối với người làm công tác thư viện thì trường hợp đối xử không công bằng với người sử dụng thư viện thì có thể sẽ bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khoản 1 Điều 29 Nghị định 38/2021/NĐ-CP, vi phạm quy định về nghĩa vụ của người làm công tác thư viện, theo đó:

      Cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi đối xử không công bằng với người sử dụng thư viện.

      Như vậy, người làm công tác thư viện có hành vi đối xử không công bằng với người sử dụng thư viện thì có thể bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 200.000 đồng đến 500.000 đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn