Dụ dỗ người khác bán dâm thì bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:23/01/2019

Vừa qua, có một chị nghe nói làm gì trên thành phố có về quê lôi kéo, dụ dỗ một số bạn nữ khá xinh xóm tôi lên thành phố làm, tôi có tìm hiểu thì biết là dụ dỗ lên bán dâm, tôi rất khó chịu về việc đó của chị ta, nên cho tôi hỏi với hành vi dụ dỗ người khác bán dâm thì bị xử phạt như thế nào?

(****@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Tại Khoản 2 Điều 24 Nghị định 167/2013/NĐ-CP có quy định như sau:

      Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

      - Dẫn dắt, dụ dỗ hoạt động mua dâm, bán dâm;

      - Che giấu, bảo kê cho các hành vi mua dâm, bán dâm.

      Bên cạnh phạt tiền thì còn bị áp dụng hình phạt bổ sung là tịch thu số tiền vi phạm.

      Đồng thời, chúng tôi thông tin thêm đến bạn: Phạt tiền từ 15.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với một trong những hành vi sau đây:

      - Lợi dụng uy tín để bảo vệ, duy trì hoạt động mua dâm, bán dâm;

      - Đe dọa dùng vũ lực để bảo vệ, duy trì hoạt động mua dâm, bán dâm;

      - Môi giới mua dâm, bán dâm nhưng không thường xuyên;

      - Góp vốn để sử dụng vào mục đích hoạt động mua dâm, bán dâm.

      Trên đây là nội dung tư vấn. Mong là những thông tin chia sẻ trên đây sẽ giúp ích cho bạn.

      Trân trọng và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn