Gia đình hiến máu lần thứ 40 được khen thưởng như thế nào?

Ngày hỏi:10/12/2020

Trường hợp gia đình hiến máu lần thứ 40 thì sẽ được khen thưởng hay tôn vinh như thế nào vậy anh chị? Căn cứ tại văn bản nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Gia đình hiến máu lần thứ 40 được khen thưởng như thế nào?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 7 Điều 8 Quy chế Tôn vinh, khen thưởng cá nhân, gia đình và tập BCĐQG thể có thành tích hiến máu tình nguyện và vận động hiến máu tình nguyện Ban hành kèm theo Quyết định 122/QĐ-năm 2017 quy định về tiêu chuẩn, hình thức tôn vinh, khen thưởng gia đình như sau:

      **Gia đình hiến máu lần thứ bốn mươi:

      Ban Chỉ đạo quốc gia xét tặng Phù hiệu gia đình 40 lần hiến máu và đề nghị Bộ Y tế xét tặng Bằng khen.

      Như vậy, trường hợp gia đình hiến máu lần thứ 40 thì sẽ được xét tặng Phù hiệu và đề nghị Bộ Y tế xét tặng Bằng khen.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn