Hạ tầng kỹ thuật truyền dẫn phát sóng phát thanh, truyền hình là gì?

Ngày hỏi:25/10/2016

Hạ tầng kỹ thuật truyền dẫn phát sóng phát thanh, truyền hình là gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Khi xem tivi tôi thấy có nhắc tới hạ tầng kỹ thuật truyền dẫn phát sóng phát thanh, truyền hình. Tôi thắc mắc không biết hạ tầng kỹ thuật truyền dẫn phát sóng phát thanh, truyền hình là gì? Pháp luật có định nghĩa về vấn đề này hay không? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật!

Ngọc Châu (chau***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hạ tầng kỹ thuật truyền dẫn phát sóng phát thanh, truyền hình được định nghĩa tại khoản 9 Điều 3 Nghị định 06/2016/NĐ-CP quy định quản lý, cung cấp và sử dụng dịch vụ phát thanh, truyền hình như sau:

      Hạ tầng kỹ thuật truyền dẫn phát sóng phát thanh, truyền hình là mạng viễn thông đáp ứng yêu cầu cung cấp dịch vụ phát thanh, truyền hình.

      Trên đây là tư vấn về hạ tầng kỹ thuật truyền dẫn phát sóng phát thanh, truyền hình. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 06/2016/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn