Hiệu lực của Giấy phép kinh doanh xuất khẩu, nhập khẩu xăng dầu

Ngày hỏi:31/10/2016

Hiệu lực của Giấy phép kinh doanh xuất khẩu, nhập khẩu xăng dầu được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi đang muốn mở một cửa hàng kinh doanh xăng, dầu nhập khẩu. Ban biên tập có thể tư vấn giúp tôi hiệu lực của Giấy phép kinh doanh xuất khẩu, nhập khẩu xăng dầu là bao lâu? Văn bản nào quy định điều này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập. Tôi xin chân thành cám ơn Ban biên tập Thư Ký Luật! Thái Ngọc (ngoc***@gmail.com)

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hiệu lực của Giấy phép kinh doanh xuất khẩu, nhập khẩu xăng dầu được quy định tại khoản 4 Điều 8 Nghị định 83/2014/NĐ-CP về kinh doanh xăng dầu như sau:

      Giấy phép kinh doanh xuất khẩu, nhập khẩu xăng dầu có thời hạn hiệu lực là năm (05) năm kể từ ngày cấp mới.

      Trên đây là quy định về thời hạn hiệu lực của Giấy phép kinh doanh xuất, nhập khẩu xăng dầu. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này bạn nên tham khảo thêm tại Nghị định 83/2014/NĐ-CP.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn