Hình thức thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:31/10/2016

Hình thức thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình được quy định như thế nào? Và được quy định cụ thể ở đâu? Chào các anh chị trong Ban biên tập Thư Ký Luật, em tên là Trần Mai Anh (email: anh***@gmail.com). Em đang tìm hiểu về hoạt động phòng, chống bạo lực gia đình và có một câu hỏi muốn nhờ Ban biên tập tư vấn giúp: việc thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình bao gồm những hình thức nào? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hình thức thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình đã được quy định cụ thể tại Điều 11 Luật Phòng, chống bạo lực gia đình 2007.

      Theo đó, việc thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình bao gồm những hình thức sau đây:

      1. Thực hiện trực tiếp.

      2. Thông qua các phương tiện thông tin đại chúng.

      3. Lồng ghép trong việc giảng dạy, học tập tại các cơ sở giáo dục thuộc hệ thống giáo dục quốc dân.

      4. Thông qua hoạt động văn học, nghệ thuật, sinh hoạt cộng đồng và các loại hình văn hoá quần chúng khác.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về hình thức thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Phòng, chống bạo lực gia đình 2007.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn