Hồ sơ đề nghị xét tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú di sản văn hóa phi vật thể của Hội đồng cấp Nhà nước trình Thủ tướng Chính phủ

Ngày hỏi:11/08/2017

Hồ sơ đề nghị xét tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú di sản văn hóa phi vật thể của Hội đồng cấp Nhà nước trình Thủ tướng Chính phủ bao gồm những gì? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi là Thụy Liên hiện đang sống và làm việc tại Bình Dương. Tôi đang tìm hiểu về việc xét tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú trong lĩnh vực di sản văn hóa phi vật thể. Vậy Ban biên tập cho tôi hỏi hồ sơ đề nghị xét tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú di sản văn hóa phi vật thể của Hội đồng cấp Nhà nước trình Thủ tướng Chính phủ bao gồm những gì? Vấn đề này được quy định cụ thể tại văn bản nào? Mong Ban biên tập Thư Ký Luật giải đáp giúp tôi. Chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Hồ sơ đề nghị xét tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú di sản văn hóa phi vật thể của Hội đồng cấp Nhà nước trình Thủ tướng Chính phủ được quy định tại Khoản 4 Điều 11 Nghị định 62/2014/NĐ-CP quy định về xét tặng danh hiệu "Nghệ nhân nhân dân", "Nghệ nhân ưu tú" trong lĩnh vực di sản văn hóa phi vật thể, theo đó:

      Hồ sơ của Hội đồng cấp Nhà nước trình Thủ tướng Chính phủ bao gồm:

      a) Tờ trình của Chủ tịch Hội đồng cấp Nhà nước (Mẫu số 4);

      b) Danh sách đề nghị xét tặng danh hiệu “Nghệ nhân ưu tú” (Mẫu số 7) kèm theo hồ sơ cá nhân quy định tại Khoản 1 Điều này;

      c) Biên bản họp Hội đồng cấp Nhà nước (Mẫu số 8); Phiếu bầu của thành viên Hội đồng (Mẫu số 5 và Mẫu số 6);

      d) Tóm tắt thành tích của cá nhân theo danh sách trình tại Điểm b, Khoản 4 Điều này (Mẫu số 9);

      đ) Quyết định thành lập Hội đồng cấp Nhà nước.

      Trên đây là tư vấn về hồ sơ đề nghị xét tặng danh hiệu Nghệ nhân ưu tú di sản văn hóa phi vật thể của Hội đồng cấp Nhà nước trình Thủ tướng Chính phủ. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn nên tham khảo tại Nghị định 62/2014/NĐ-CP. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chào thân ái và chúc sức khỏe!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn