Hợp đồng xây dựng được điều chỉnh giá trong trường hợp nào?

Ngày hỏi:05/05/2017
Công ty tôi thi công công trình sửa chữa trụ sở làm việc (vốn ngân sách Nhà nước). Giá trị hợp đồng 6 tỷ đồng (hợp đồng trọn gói). Khi thi công, phát sinh tăng khối lượng, giá trị 100 triệu đồng, phát sinh giảm khối lượng, giá trị 200 triệu đồng, các công việc phát sinh đều có tên trong hợp đồng ban đầu. Xin hỏi, phần khối lượng phát sinh tăng giảm nói trên có phải lập dự toán và thẩm tra ở Sở Xây dựng không?
 

    Nội dung này được Bộ Xây dựng tư vấn như sau:

    • Hợp đồng xây dựng chỉ được điều chỉnh giá trong các trường hợp quy định tại Khoản 2, Khoản 3, Điều 143 Luật xây dựng 2014

      Việc điều chỉnh giá đối với hợp đồng trọn gói thực hiện theo Điều 5 Thông tư 07/2016/TT-BXD ngày 10/3/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn điều chỉnh giá hợp đồng xây dựng.


    Nguồn:

    Cổng Thông tin điện tử Chính phủ
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn