In tem bưu chính Việt Nam không có quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:23/03/2020

Chào chuyên viên. Cho mình hỏi: Mức phạt hành vi in tem bưu chính Việt Nam không có quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền theo quy định mới là bao nhiêu? Cảm ơn!

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • In tem bưu chính Việt Nam không có quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền bị phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Khoản 7b và Khoản 9 Điều 14 Nghị định 15/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 15/04/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      - Phạt tiền từ 30.000.000 đồng đến 50.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau: In tem bưu chính Việt Nam không có quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

      - Hình thức xử phạt bổ sung: Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính đối với hành vi vi phạm quy định tại điểm d khoản 4, các điểm a và b khoản 5, các điểm a và b khoản 6, các điểm a và b khoản 7 Điều này.

      Như vậy, Mức phạt hành vi in tem bưu chính Việt Nam không có quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền là từ 30 đến 50 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn