Khái niệm hoạt động tín ngưỡng theo quy định cũ

Theo dõi sự thay đổi của Hoạt động tín ngưỡng
Ngày hỏi:01/11/2018

Ban tư vấn cho tôi hỏi khái niệm hoạt động tín ngưỡng theo quy định cũ được quy định như thế nào? Hy vọng anh/chị giải đáp giúp tôi trong thời gian sớm nhất. Chân thành cảm ơn! 

Thủy Tiên - Long An

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Khái niệm hoạt động tín ngưỡng được quy định tại Khoản 1 Điều 3 Pháp lệnh Tín ngưỡng, Tôn giáo năm 2004, theo đo:

      Hoạt động tín ngưỡng là hoạt động thể hiện sự tôn thờ tổ tiên; tưởng niệm và tôn vinh những người có công với nước, với cộng đồng; thờ cúng thần, thánh, biểu tượng có tính truyền thống và các hoạt động tín ngưỡng dân gian khác tiêu biểu cho những giá trị tốt đẹp về lịch sử, văn hóa, đạo đức xã hội.

      Trên đây là tư vấn về khái niệm hoạt động tín ngưỡng theo Pháp lệnh Tín ngưỡng, Tôn giáo năm 2004. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

      Chúc sức khỏe và thành công!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn