Khái niệm thư viện cơ sở giáo dục mầm non, phổ thông, giáo dục nghề nghiệp và cơ sở giáo dục khác theo Luật Thư viện 2019

Ngày hỏi:15/02/2020

Theo Luật Thư viện 2019 sẽ có hiệu lực vào ngày 01/7/2020 quy định khái niệm thư viện cơ sở giáo dục mầm non là gì? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại Khoản 1 Điều 15 Luật Thư viện 2019 (Có hiệu lực từ 01/7/2020) thì nội dung này được quy định như sau:

      Thư viện cơ sở giáo dục mầm non, cơ sở giáo dục phổ thông, cơ sở giáo dục nghề nghiệp và cơ sở giáo dục khác là thư viện có tài nguyên thông tin phục vụ người học và người dạy trong cơ sở giáo dục

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn