Không cung cấp đầy đủ tên tổ chức quản lý trang thông tin điện tử phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:20/10/2020

Theo quy định mới thì trường hợp tổ chức không cung cấp đầy đủ thông tin về tên của tổ chức quản lý trang thông tin điện tử bị phạt bao nhiêu tiền vậy? Xin được hỏi.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Không cung cấp đầy đủ tên tổ chức quản lý trang thông tin điện tử phạt bao nhiêu?
      (ảnh minh họa)
    • Theo Điểm đ Khoản 1 Điều 20 Nghị định 119/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/12/2020) quy định như sau:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi sau đây: Không cung cấp đầy đủ thông tin về tên của tổ chức quản lý trang thông tin điện tử, tên cơ quan chủ quản (nếu có), tên người chịu trách nhiệm quản lý nội dung, địa chỉ, số điện thoại, thư điện tử, số giấy phép còn hiệu lực, ngày, tháng, năm cấp, cơ quan cấp phép trên chân trang thông tin điện tử tổng hợp.

      Theo Khoản 2 Điều 4 Nghị định 119/2020/NĐ-CP quy định như sau:

      - Mức phạt tiền đối với các hành vi vi phạm hành chính quy định tại các Chương II và Chương III Nghị định này là mức phạt tiền áp dụng đối với tổ chức, trừ các hành vi vi phạm quy định tại Điều 6 Nghị định này là mức phạt tiền đối với cá nhân.

      - Đối với cùng một hành vi vi phạm hành chính thì mức phạt tiền đối với cá nhân bằng 1/2 mức phạt tiền đối với tổ chức.

      Như vậy, trường hợp tổ chức không cung cấp đầy đủ thông tin về tên của tổ chức quản lý trang thông tin điện tử thì có thể bị phạt đến 20 triệu đồng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn