Không gia hạn Giấy phép hoạt động mà vẫn tiếp tục hoạt động của Trung tâm nuôi dưỡng trẻ em có bị xử phạt không?

Ngày hỏi:19/03/2014
Ông Quang là Giám đốc Trung tâm nuôi dưỡng trẻ em H. Giấy phép hoạt động của ông đã hết thời hạn nhưng ông chưa gia hạn mà vẫn tiếp tục hoạt động. Ông đề nghị cho biết, pháp luật có quy định xử phạt đối với trường hợp của Trung tâm ông không?

    Nội dung này được Sở Tư pháp tỉnh Thừa Thiên Huế tư vấn như sau:

    • Điểm b, khoản 1 Điều 34 Nghị định số 144/2013/NĐ-CP ngày 29 tháng 10 năm 2013 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính về bảo trợ, cứu trợ xã hội và bảo vệ, chăm sóc trẻ em quy định phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi Giấy phép hoạt động hết thời hạn nhưng chưa gia hạn theo quy định mà vẫn tiếp tục hoạt động.
      Căn cứ quy định trên, ông Quang không gia hạn Giấy phép hoạt động mà vẫn tiếp tục hoạt động sẽ bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.


    Nguồn:

    Trang TTĐT Sở Tư Pháp tỉnh Thừa Thiên Huế
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn