Không thành lập Ban tổ chức lễ hội theo quy định thì bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:05/08/2021

Cho hỏi trong tổ chức lễ hội, không thành lập Ban tổ chức lễ hội theo quy định thì sẽ bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 3 Điều 14 Nghị định 38/2021/NĐ-CP, vi phạm quy định về tổ chức lễ hội, có quy định:

      Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với hành vi không thành lập Ban tổ chức lễ hội theo quy định.

      Như vậy, hành vi không thành lập Ban tổ chức lễ hội theo quy định thì sẽ bị phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng.

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn