Khung giờ hoạt động của dịch vụ vũ trường hiện nay?

Ngày hỏi:27/06/2019

Chào Chuyên viên, tôi đang tìm hiểu các quy định pháp luật về hoạt động kinh doanh dịch vụ vũ trường, mọi người cho tôi hỏi theo quy định sắp tới thì hoạt động kinh doanh dịch vụ vũ trường được phép hoạt động trong khung giờ nào?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 8 Nghị định 54/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/09/2019) theo đó ngoài trách nhiệm quy định tại Điều 6 Nghị định này, doanh nghiệp hoặc hộ kinh doanh kinh doanh dịch vụ vũ trường cần có trách nhiệm:

      - Không được hoạt động từ 02 giờ sáng đến 08 giờ sáng.

      - Không cung cấp dịch vụ vũ trường cho người chưa đủ 18 tuổi.

      - Trường hợp có chương trình biểu diễn nghệ thuật phải thực hiện theo quy định của pháp luật về biểu diễn nghệ thuật.

      Như vậy căn cứ theo quy định của pháp luật thì không có quy định về khung giờ hoạt động đối với hoạt động kinh doanh dịch vụ vũ trường mà chỉ có khung giờ không được hoạt động là từ 02 giờ sáng đến 08 giờ sáng.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Vũ trường
    Thời gian hoạt động vũ trường
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn
    TỪ KHÓA NỔI BẬT