Kinh doanh dịch vụ vũ trường không có giấy phép theo quy định thì bị xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:07/08/2021

Kinh doanh dịch vụ vũ trường không có giấy phép theo quy định thì sẽ bị xử phạt thế nào? Nhờ tư vấn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điểm a Khoản 8 Điều 15 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 25.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng đối với hành vi kinh doanh dịch vụ vũ trường không có giấy phép theo quy định.

      Như vậy, trường hợp kinh doanh dịch vụ vũ trường không có giấy phép theo quy định thì sẽ bị phạt tiền từ 25.000.000 đồng đến 30.000.000 đồng. Và buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được (Điểm b Khoản 10).

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn