Kinh phí cho hoạt động lưu chiểu điện tử được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:06/12/2018

Ban biên tập hãy giúp tôi giải đáp thắc mắc sau đây: Kinh phí cho hoạt động lưu chiểu điện tử được quy định như thế nào? Có văn bản pháp luật nào nói đến vấn đề này hay không? Mong sớm nhận được sự phản hồi. Xin cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Kinh phí cho hoạt động lưu chiểu điện tử được quy định tại Điều 10 Nghị định 08/2017/NĐ-CP quy định về lưu chiểu điện tử đối với loại hình báo nói, báo hình và báo điện tử độc lập với cơ quan báo chí do Thủ tướng Chính phủ ban hành với nội dung như sau:

    - Ngân sách nhà nước đảm bảo kinh phí cho hoạt động lưu chiểu điện tử của cơ quan quản lý nhà nước và được bố trí trong dự toán ngân sách hàng năm của Bộ Thông tin và Truyền thông.

    - Ngân sách nhà nước cho hoạt động lưu chiểu điện tử, gồm:

    + Mua sắm công cụ, dụng cụ, trang thiết bị, phương tiện để quản lý, duy trì hệ thống lưu chiểu điện tử.

    + Tổng hợp, phân tích, báo cáo về kết quả đánh giá chất lượng nội dung thông tin trên báo nói, báo hình, báo điện tử.

    + Các hoạt động khác phục vụ hoạt động lưu chiểu điện tử.

    Trên đây là nội dung trả lời về kinh phí cho hoạt động lưu chiểu điện tử. Bạn có thể tham khảo thêm thông tin về vấn đề này tại Nghị định 08/2017/NĐ-CP.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn