Lưu hành bản ghi âm cuộc biểu diễn là gì?

Ngày hỏi:26/12/2020

Mình muốn hỏi, theo quy định mới nhất thì lưu hành bản ghi âm cuộc biểu diễn nghệ thuật được hiểu như thế nào? Xin được hỗ trợ.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 4 Điều 2 Nghị định 144/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 01/02/2021) quy định như sau:

      Lưu hành bản ghi âm, ghi hình có nội dung biểu diễn nghệ thuật là đưa sản phẩm âm thanh, hình ảnh có nội dung biểu diễn nghệ thuật được định dạng trên băng, đĩa, phần mềm và vật liệu khác để kinh doanh, khai thác, sử dụng trong xã hội.

      Trên đây là định nghĩa về lưu hành bản ghi âm, ghi hình có nội dung biểu diễn nghệ thuật theo quy định mới nhất.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn