Mạo danh nhà báo hoạt động báo chí bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:27/02/2014
Mạo danh nhà báo hoạt động báo chí bị xử lý ra sao?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm a, khoản 2 và khoản 4, Điều 6 Nghị định 159/2013/NĐ-CP Quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực báo chí, xuất bản thì hành vi mạo danh nhà báo, phóng viên để hoạt động báo chí bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng và bị buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn