Người lao động tại các huyện nghèo xuất khẩu lao động được vay vốn ưu đãi trong bao lâu?

Ngày hỏi:16/09/2019

Từ năm 2019 thì thời hạn mà nhà nước cho người lao động tại các huyện nghèo muốn đi làm việc ở nước ngoài vay là bao lâu?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 5 Quyết định 27/2019/QĐ-TTg (Có hiệu lực ngày 25/10/2019) quy định về thời hạn vay của người lao động tại các huyện nghèo muốn đi làm việc ở nước ngoài, cụ thể như sau:

      "Thời hạn cho vay không quá thời gian làm việc ghi trong hợp đồng đưa người lao động đi làm việc ở nước ngoài ký giữa người lao động với doanh nghiệp, tổ chức sự nghiệp theo quy định pháp luật."

      Như vậy, người lao động tại các huyện nghèo muốn đi làm việc ở nước ngoài được vay trong thời gian không quá thời gian làm việc ghi trong hợp đồng đưa người lao động đi làm việc ở nước ngoài ký giữa người lao động với doanh nghiệp, tổ chức sự nghiệp.

      Ban biên tập phản hồi đến bạn.


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn