Nguồn kinh phí thực hiện công tác thăm dò khai quật khảo cổ

Ngày hỏi:06/10/2019

Xin chào. Theo tôi được biết thì Bộ Tài chính vừa ban hành quy định mới về mức chi thực hiện công tác thăm dò khai quật khảo cổ. Ban biên tập cho hỏi: nguồn kinh phí nào được sử dụng để thực hiện hoạt động này?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nguồn kinh phí thực hiện công tác thăm dò khai quật khảo cổ được quy định tại Điều 2 Thông tư 67/2019/TT-BTC (Có hiệu lực từ 08/11/2019), cụ thể như sau:

      - Nguồn ngân sách nhà nước:

      Kinh phí ngân sách nhà nước thực hiện công tác thăm dò, khai quật khảo cổ theo phân cấp quản lý ngân sách hiện hành.

      - Nhà nước khuyến khích huy động nguồn vốn xã hội hóa và các nguồn vốn hợp pháp khác từ các đơn vị, tổ chức và cá nhân để thực hiện công tác thăm dò, khai quật khảo cổ đảm bảo hợp pháp.

      Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn