Nhà báo cản trở hoạt động cá nhân, tổ chức bị xử lý ra sao?

Ngày hỏi:27/02/2014
Nhà báo cản trở hoạt động cá nhân, tổ chức bị xử lý ra sao?

    Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại điểm b, khoản 2 và khoản 4, Điều 6 Nghị định 159/2013/NĐ-CP Quy định xử phạt hành chính trong lĩnh vực báo chí, xuất bản thì hành vi lợi dụng tư cách nhà báo, phóng viên can thiệp, cản trở hoạt động đúng pháp luật của tổ chức, cá nhân bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng và bị buộc nộp lại số lợi bất hợp pháp có được đồng thời bị thu hồi thẻ nhà báo.


    Nguồn:

    Theo Tin Mới
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn