Nội dung thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình được quy định như thế nào?

Ngày hỏi:31/10/2016

Nội dung thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình được quy định như thế nào? Và văn bản pháp luật nào quy định về điều này? Em tên là Lê Anh Thư (email: thu***@gmail.com). Hiện em đang là sinh viên năm 2 Trường Đại học Tôn Đức Thắng. Em đang có một vấn đề thắc mắc rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập: việc thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình bao gồm những nội dung gì? Rất mong nhận được sự tư vấn từ Ban biên tập. Xin chân thành cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Nội dung thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình đã được quy định cụ thể tại Điều 10 Luật Phòng, chống bạo lực gia đình 2007.

      Theo đó, nội dung thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình bao gồm:

      1. Chính sách, pháp luật về phòng, chống bạo lực gia đình, bình đẳng giới, quyền và nghĩa vụ của các thành viên gia đình.

      2. Truyền thống tốt đẹp của con người, gia đình Việt Nam.

      3. Tác hại của bạo lực gia đình.

      4. Biện pháp, mô hình, kinh nghiệm trong phòng, chống bạo lực gia đình.

      5. Kiến thức về hôn nhân và gia đình; kỹ năng ứng xử, xây dựng gia đình văn hoá.

      6. Các nội dung khác có liên quan đến phòng, chống bạo lực gia đình.

      Trên đây là nội dung tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về nội dung thông tin, tuyên truyền về phòng, chống bạo lực gia đình. Nếu muốn tìm hiểu rõ hơn, bạn có thể tham khảo quy định tại Luật Phòng, chống bạo lực gia đình 2007.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn