Phương tiện vui chơi giải trí dưới nước là gì?

Ngày hỏi:08/06/2019

Chào ban biên tập tôi muốn hỏi theo quy định mới nhất của pháp luật thì phương tiện phục vụ vui chơi giải trí dưới nước bao gồm những gì?

 

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Điều 3 Nghị định 48/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 15/08/2019) về quản lý phương tiện du lịch thể thao vui chơi giải trí dưới nước có định nghĩa phương tiện phục vụ vui chơi giải trí dưới nước như sau:

      - Phương tiện phục vụ vui chơi, giải trí dưới nước là tàu, thuyền hoặc cấu trúc nổi khác được dùng để phục vụ vui chơi, giải trí dưới nước có sức chở không quá 05 người và hoạt động trong vùng hoạt động được cơ quan nhà nước có thẩm quyền chấp thuận hoặc công bố (sau đây viết tắt là phương tiện).

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Thể thao
    Câu lạc bộ thể thao
    Đoàn thể thao quốc gia
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn