Quán vũ trường không được mở đến 2 giờ sáng?

Ngày hỏi:05/12/2020

Theo quy định pháp luật thì kinh doanh dịch vụ vũ trường thì thời gian có được hoạt động đến 2 giờ sáng không?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 8 Nghị định 54/1019/NĐ-CP quy định như sau:

      1. Không được hoạt động từ 02 giờ sáng đến 08 giờ sáng.

      2. Không cung cấp dịch vụ vũ trường cho người chưa đủ 18 tuổi.

      3. Trường hợp có chương trình biểu diễn nghệ thuật phải thực hiện theo quy định của pháp luật về biểu diễn nghệ thuật.

      Như vậy, trong trường hợp trên thì quán dịch vụ vũ trường sẽ không được hoạt động từ 02 giờ sáng đến 08 giờ sáng.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hoạt động vũ trường quá giờ
    Kinh doanh vũ trường
    Thời gian hoạt động vũ trường
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn