Quảng cáo trong một bộ phim tối đa mấy lần?

Ngày hỏi:15/08/2019

Tôi hay xem phim trên các trình truyền hình thấy có nhiều bộ phim quảng cáo tới 2, 3 lần, có khi 4 lần, rất khó chịu, vì phim thì không bao nhiêu mà quảng cáo thì nhiều. Cho hỏi có quy định về việc quảng cảo này không? nếu có thì xử phạt thế nào? Xin cảm ơn.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quảng cáo trong một bộ phim tối đa mấy lần?
      (ảnh minh họa)
    • - Căn cứ Khoản 4 Điều 22 Luật quảng cáo 2012 quy định:

      Mỗi chương trình phim truyện không được ngắt để quảng cáo quá hai lần, mỗi lần không quá 05 phút. Mỗi chương trình vui chơi giải trí không được ngắt để quảng cáo quá bốn lần, mỗi lần không quá 05 phút.

      - Theo quy định Điểm d Khoản 3 Điều 58 Nghị định 158/2013/NĐ-CP quy định phạt tiền từ 50.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với hành vi sau đây: Quảng cáo quá hai lần trong mỗi chương trình phim truyện trên đài truyền hình.

      => Như vậy, theo quy định trên thì một bộ phim truyền hình chỉ được quảng cáo tối đa 02 lần, nếu vi phạm sẽ bị xử phạt từ 50.000.000 đồng đến 100.000.000 triệu đồng.

      Trên đây là nội dung tư vấn.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Biển quảng cáo
    Cấm quảng cáo
    Quảng cáo
    Nội dung quảng cáo
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn