Quy định về trang thiết bị, dụng cụ bảo quản tài nguyên thông tin trong thư viện

Ngày hỏi:06/07/2020

Trong thời gian sắp tới pháp luật có quy định thế nào về hệ thống trang thiết bị, dụng cụ bảo quản tài nguyên thông tin trong thư viện? Nhờ giải đáp.

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Theo Khoản 2 Điều 5 Thông tư 02/2020/TT-BVHTTDL (Có hiệu lực từ 09/07/2020) thì trang thiết bị, dụng cụ bảo quản tài nguyên thông tin trong thư viện bao gồm:

      - Hệ thống phòng cháy, chữa cháy theo quy định của pháp luật về phòng cháy, chữa cháy;

      - Hệ thống máy đo độ ẩm, đo nhiệt độ và máy điều hòa nhiệt độ, quạt thông gió, máy hút ẩm và các trang thiết bị bảo đảm an toàn khác;

      - Hệ thống giá kệ, hộp để tài nguyên thông tin;

      - Máy móc, dụng cụ vệ sinh và bảo quản tài nguyên thông tin;

      - Hệ thống máy chủ, thiết bị lưu trữ dữ liệu, bảo quản tài nguyên thông tin là tài liệu số và các dạng tài liệu đặc thù khác.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn