Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội?

Ngày hỏi:27/06/2016

Pháp luật Xử lý vi phạm hành chính quy định như thế nào đối với hành vi Gây rối trật tự công cộng mà có mang theo các loại vũ khí thô sơ hoặc công cụ hỗ trợ?

    Nội dung này được Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Bình tư vấn như sau:

    • Theo quy định tại khoản 4, Điều 5 Nghị định 167/2013/NĐ-CP ngày 12/11/2013 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng cháy và chữa cháy; phòng, chống bạo lực gia đình thì đối với hành vi Gây rối trật tự công cộng mà có mang theo các loại vũ khí thô sơ hoặc công cụ hỗ trợ bị Phạt tiền từ 3.000.000 đồng đến 5.000.000 đồng. Về hình thức xử phạt bổ sung Tịch thu tang vật, phương tiện vi phạm hành chính.


    Nguồn:

    Quang Binh Portal
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn