Quyền của báo chí đối ngoại?

Tôi là nhà báo, tôi đang làm việc tại tuổi trẻ, tôi muốn báo chí đối ngoại có những quyền lợi gì?

nguoiduathu****gmail.com

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Quyền của báo chí đối ngoại?
      (ảnh minh họa)

    • Căn cứ Khoản 1 Điều 8 Thông tư 03/2019/TT-BTTTT đăng phát nội dung thông tin đối ngoại trên báo chí quy định về quyền của báo chí đối ngoại cụ thể như sau:

      - Được Nhà nước ưu tiên đặt hàng thực hiện đăng, phát nội dung thông tin đối ngoại trên báo chí;

      - Được Nhà nước tạo điều kiện thuận lợi để thực hiện việc đăng, phát nội dung thông tin đối ngoại trên báo chí Việt Nam và trên các phương tiện truyền thông của nước ngoài.

      Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về thắc mắc của anh/chị.

      Trân trọng !


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn