Quyền được tiếp cận thông tin của trẻ em

Ngày hỏi:01/06/2017

Quyền được tiếp cận thông tin của trẻ em được quy định thế nào? Chào ban biên tập Thư ký luật, tôi là Bảo, đang sinh sống ở Bình Phước, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Quyền được tiếp cận thông tin của trẻ em được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Minh Bảo_098**)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

  • Quyền được tiếp cận thông tin của trẻ em được quy định tại Điều 33 Luật trẻ em 2016, theo đó:

    Trẻ em có quyền được tiếp cận thông tin đầy đủ, kịp thời, phù hợp; có quyền tìm kiếm, thu nhận các thông tin dưới mọi hình thức theo quy định của pháp luật và được tham gia hoạt động xã hội phù hợp với độ tuổi, mức độ trưởng thành, nhu cầu, năng lực của trẻ em.

    Trên đây là quy định về quyền được tiếp cận thông tin của trẻ em. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật trẻ em 2016.

    Trân trọng!


Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT
Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
Ý kiến bạn đọc
ĐANG PHÂN TÍCH CĂN CỨ PHÁP LÝ
  • đang phân tích....
THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn