Số lượng giám định viên giám định cổ vật theo hình thức tập thể là bao nhiêu?

Ngày hỏi:30/07/2019

Tổ chức giám định tư pháp giám định đối với cổ vật, di vật theo hình thức tập thể gồm bao nhiêu giám định viên?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ vào Khoản 3 Điều 5 Thông tư 03/2019/TT-BVHTTDL (Có hiệu lực ngày 01/09/2019) quy định về số lượng giám định viên đối với vụ việc giám định cổ vật, di vậttheo hình thức tập thể cụ thể như sau:

      "Tổ chức giám định tư pháp quyết định thực hiện giám định tư pháp đối với di vật, cổ vật bằng hình thức giám định tập thể. Số lượng người giám định tư pháp phải từ 03 người trở lên."

      Như vậy đối với tổ chức giám định tư pháp quyết định giám định tư pháp đối với di vật, cổ vật bằng hình thức tập thể thì số lượng giám định viện phải từ 03 người trở lên.

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    Ý kiến bạn đọc

    Có thể bạn quan tâm:




    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn