Tẩy xóa làm thay đổi nội dung chứng chỉ hành nghề bảo quản, tu bổ, phục hồi di tích thì xử phạt thế nào?

Ngày hỏi:11/08/2021

Tẩy xóa làm thay đổi nội dung chứng chỉ hành nghề bảo quản, tu bổ, phục hồi di tích thì bị xử phạt thế nào?

    Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

    • Căn cứ Khoản 3 Điều 22 Nghị định 38/2021/NĐ-CP có quy định:

      Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng đối với hành vi tẩy xóa, sửa chữa hoặc bổ sung làm thay đổi nội dung chứng chỉ hành nghề bảo quản, tu bổ, phục hồi di tích.

      Như vậy, hành vi tẩy xóa làm thay đổi nội dung chứng chỉ hành nghề bảo quản, tu bổ, phục hồi di tích thì sẽ bị phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 15.000.000 đồng. Và bị tịch thu tang vật vi phạm (Điểm a Khoản 5).

      Lưu ý, mức phạt này áp dụng đối với cá nhân vi phạm, trường hợp tổ chức vi phạm mức phạt sẽ gấp đôi (Khoản 2, 3 Điều 5 Nghị định này).

      Trân trọng!


    Nguồn:

    THƯ KÝ LUẬT
    Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.
    CĂN CỨ PHÁP LÝ CỦA TÌNH HUỐNG NÀY
    THÔNG TIN NGƯỜI TRẢ LỜI
    Hãy để GOOGLE hỗ trợ bạn